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KATIKA KAMATI YA MAUDHUI YA MAMLAKA YA MAWASILIANO
TANZANIA, DAR ES SALAAM

MASHTAKA YA UKIUKAJI WA KANUNI ZA MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI
NA POSTA (MAUDHUI YA MITANDAONI), 2018
SHAURI NA. 08 - 2018/2019

FELIX RED

UAMUZI

UAMUZI WA KAMATI YA MAUDHUI KUHUSU TUHUMA YA UKIUKAJI WA
KANUNI ZA MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI NA POSTA (MAUDHUI YA
MITANDAONI), 2018.

1.0 Utangulizi

1.1 Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ilitoa leseni ya kutoa maudhui
mtandaoni kwa FELIX RED, kwa ajili ya kuchapisha na kutangaza habari mbali
mbali mitandaoni.

1.2 Kwa mujibu wa Kanuni ya 4 ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta
(Maudhui ya Mitandaoni), 2018, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania ina jukumu la
kutunza kumbukumbu za watoa huduma wote wa maudhui mtandaoni pamoja na
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kuchukua hatua stahiki za kisheria dhidi ya mtoa huduma yoyote wa maudhui
mitandaoni atakayekiuka Kanuni za Maudhui Mitandaoni au sheria nyingine.

Mtoa huduma wa maudhui mtandaoni, FELIX RED anatuhumiwa kukiuka Kanuni
za Maudhui Mitandaoni, ambapo mnamo tarehe 05 Mei, 2019 aliweka maudhui
yenye lugha ya matusi kupitia chaneli yake iliyoko katika mtandao wa Youtube.
Maudhui hayo yalirushwa kwa picha jongefu kwa kunakili chapisho la mtandao wa
kijamii wa Instagram wa Bi. Rachel/ A. Temu lenye kichwa cha habari
"tempestitiously.” Bi. Rachel A. Temu alisimulia mambo yanayohusu msiba
wa Dkt. Reginald Abraham Mengi kwa kutoa lugha ya matusi na yenye
kuwadhalilisha na kuwasononesha waombolezaji na jamii kwa ujumla.

Maudhui hayo yalitangazwa bila ya kuzingatia weledi ambapo FELIX RED iliweka
picha ya marehemu Dkt. Mengi na mke wake na kuweka picha jongefu ya Bi.
Rachel A. Temu aliyetoa matusi hayo ya nguoni.

Katika picha jongefu hiyo, Bi. Rachel A. Temu alisikika akizungumza maneno
yafuatayo; ".../azima mvae kama mnaenda Hollywood, ule ni msiba
mkubwa, kuna Mabalozi, yaani pale kudanga full time....mmojawapo ni
yule kahaba wa Paris ambaye alikuwa anakula na babu, kuna Kuma
vibuyu kama hawa ambao wameingia wanatafuta mabwana halafu
hawajulikani, kwa hiyo kama ulikuja hapa na mkundu wako kudanga
unatafuta bwana pole yako Kuma kibuyu...sijui unaitwa Winnie Lips,
wewe unaitwa Winnie Lips Kuma la mama yako au unaitwa Winnie sura
kama kuma ya Amber Rutty.. kwa sababu shoga yako umejishongodoa
kujisemesha semesha ndugu yangu hujulikani...”.

Kwa kuweka picha jongefu hiyo, FELIX RED imekiuka/imevunja Kanuni Namba
5(1) (a); (b); 5 (2) (b); 12(a); (b); (h) na (f) za Kanuni za Mawasiliano ya
Kielektroniki na Posta (Maudhui ya Mitandaoni) 2018, ambazo zinasomeka kama
ifuatavyo;



5(1) For the purpose of these Regulations, an online content provider shall

have the obligations to,

(a) ensure that online content is safe, secure and does not contravene the

provisions of any written law;

(b) take into account trends and cultural sensitivities of the general public.

5(2) A subscriber and user of online content services shall;

(b) ensure his posts do not contravene the provisions of these Regulations
and any other written law.

12 Online content services provider shall not publish;

(a) indecent content save for sex and nudity sex scenes approved by the
boadly responsible for film censorship,

(b) Obscene content;
(h) Content that causes annoyance, threatens harm or evil, encourages or
incites crime, or leads to public disordér;

(f) content that portrays violence, whether physical, verbal or
psychological; that can upset alarm and offend viewers and cause undue
fear among the audience or encourage imitation,

2.0 Wito wa kufika mbele ya Kamati ya Maudhui.

2.1

2.2

Mnamo tarehe 22 Mei, 2019, Kamati ya Maudhui iliuandikia uongozi wa FELIX
RED wito wa kufika mbele ya Kamati kutoa utetezi wao kwa nini wasichukuliwe

hatua za kisheria.

Tarehe 31 Mei, 2019, saa 04:00 Asubuhi, uongozi wa FELIX RED ukiongozwa na
Bw. Felix Justine Kawishe ulifika mbele ya Kamati ya Maudhui kwa ajili ya

kutoa utetezi wao kwa nini wasichukuliwe hatua za kisheria.
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Kusikiliza na Kuangalia Maudhui Mtandaoni ya FELIX RED ya tarehe 5
Mei, 2019

Kamati ya Maudhui na Uongozi wa FELIX RED walisikiliza na kuangalia maudhui
mtandaoni ya tarehe 05 Mei, 2019 yaliyochapishwa na FELIX RED katika chaneli
yake ya Youtube ili kujiridhisha iwapo maudhui hayo yalikiuka Kanuni za Maudhui
Mitandaoni.

Maelezo ya Utetezi ya FELLX RED.

Uongozi wa FELIX RED uliwasilisha utetezi wake kwa Kamati na imekiri kosa
walilolifanya na kuomba radhi kwa kukiuka
Kanuni za Maudhui Mitandaoni kwa kuchapisha maudhui yenye lugha ya matusi
katika mtandao wao wa Youtube mnamo tarehe 5 Mei, 2019.

FELIX RED imeendelea kuahidi kuhakikisha kuwa itafuatilia kwa makini kila
maudhui kabla ya kuyaweka mtandaoni ili kuhakikisha kuwa tatizo kama hili
halijitokezi tena.

Felix Justine Kawishe ambaye ni Msimamizii na Muendeshaji wa FELIX RED
alianza kwa kukiri kwamba, kutokana na uzembe wake, wa kutokukagua maudhui
yaliyokua kwenye video hio,aliiweka kwenye mtandao wake na hivo kupelekea
maudhui hayo mabaya yenye kukera na kuharibu jamii kufika kwa hadhira (jamii)
na kisha kuomba msamaha kwa kuchapisha mtandaoni maudhui yenye matusi.
Alidai kwamba chaneli yao ni changa na alikuwa akiiendesha pekeyake japokuwa
kwa sasa amepata wenzie wawili wa kumsaidia.

Alisema kuwa ameshayaondoa maudhui hayo mtandaoni tangu tarehe 29 Mei,
2019 baada ya kupigiwa simu na TCRA.

Majumuisho ya Utetezi wa FELIX RED.

Katika kujumuisha utetezi wao, Felix Justine Kawishe alizidi kuomba radhi na

kusema kuwa FELIX RED ni mara ya kwanza kutenda kosa hilo na kuahidi kuwa
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Mwandishi wa habari ambaye atakuwa anamsaidia kaitika kuendesha shuguli
mbalimbali za mtandao huo.

Pia FELIX RED iliahidi kuwa balozi mzuri wa Kamati katika kuelimisha jamii juu ya
matumizi sahihi ya vyombo vya maudhui mtandanoni na kwa sasa atajikita Zaidi
katika kutoa maudhui yanayelimisha jamii tu.

Tathmini ya Kamati

Kamati ya Maudhui imebaini kwamba FELIX RED imefanya kosa la kuchapisha
maudhui yenye matusi mtandaoni kwa uzembe kwani ilitakiwa kuwa makini na

kuzingatia na kufuata Sheria, Kanuni na maadili ya Utangazaji.

Kamati ya Maudhui imebaini kuwa utetezi wa FELIX RED hauna msingi na
kwamba maudhui aliyochapisha hayakuzingatia weledi.

Ushauri wa Kamati kwa FELIX RED

Kamati inalengo la kuimarisha tasnia ya habari na utangazaji na kuwa haina nia ya
kubana ubunifu wa watangazaji, bali inawataka wanahabari kuzingatia weledi

Sheria na Kanuni na maadili.

Hata hivyo kutokana na kosa lililobainika, Kamati inaushauri Uongozi wa FELIX
RED kuweka usimamizi wa matangazo ili kuhakiki maudhui yao ni salama kisheria
kabla ya kuwekwa mtandaoni. Hatua hiyo itaiwezesha FELIX RED kuepuka

kuvunja sheria na Kanuni za nchi.
Uamuzi wa Kamati

Baada ya kusikiliza na kutafakari kwa kina maelezo ya utetezi yaliyotolewa na
Uongozi wa FELIX RED, Kamati ya Maudhui imeridhika kuwa FELIX RED kupitia
chaneli yake katika mtandao wa kijamii wa Youtube imekiuka Kanuni za
Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Maudhui Mitandaoni), 2018.



HIVYO BASI, Kamati ya Maudhui imeamua yafuatayo:

FELIX RED Kulipa faini ya Shilingi Milioni Tano (TZS. 5,000,000.00) tu kwa
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kwa mujibu wa Kanuni Na. 18 ya Kanuni za
Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Maudhui Mitandaoni), 2018;

Pamoja na faini hiyo FELIX RED inapewa Onyo Kali na, pia inaamriwa kuomba radhi
kwa Watanzania kwa kosa lililofanyika kupitia chaneli yao ya Youtube kwa siku saba (7)
mfululizo kuanzia tarehe 05/06/2019;

Uamuzi huu umetolewa na kusomwa Dar es Salaam leo tarehe 04 mwezi Juni mwaka
2019.

Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani wa Haki
Kibiashara (Fair Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21 (ishirini na moja)
kuanzia leo.

Uamuzi huu umesainiwa na:
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1. Bwana Joseph Method Mapunda

2. Bwana Abdul Ramadhani Ngaraw




